Capturing Business 360°

കേന്ദ്രസർക്കാരും റി​സ​ര്‍​വ് ബാ​ങ്കും ത​മ്മി​ലു​ള്ള പോ​ര് മു​റു​കു​ന്നു; 19ലെ ​ആർബിഐ ഡ​യ​റ​ക്‌​ട​ര്‍​ ബോ​ര്‍​ഡ് യോ​ഗം നിർണായകം, വി​വാ​ദ​വി​ഷ​യ​ങ്ങ​ള്‍ ക​മ്മി​റ്റി​ക്കു വി​ട്ട് തീ​രു​മാ​നം നീ​ട്ടാ​ന്‍ പ​റ്റി​ല്ലെ​ന്ന് സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍

ന്യൂഏജ് ന്യൂസ്

മും​ബൈ/​ന്യൂ​ഡ​ല്‍​ഹി: ഗ​വ​ണ്‍​മെ​ന്‍റും റി​സ​ര്‍​വ് ബാ​ങ്കും ത​മ്മി​ലു​ള്ള പോ​ര് മു​റു​കു​ന്നു. ഈ​ മാ​സം 19ലെ ​റി​സ​ര്‍​വ് ബാ​ങ്ക് ഡ​യ​റ​ക്‌​ട​ര്‍​ ബോ​ര്‍​ഡ് യോ​ഗം ഗ​വ​ണ്‍​മെ​ന്‍റ് ഉ​ന്ന​യി​ച്ച കാ​ര്യ​ങ്ങ​ളി​ല്‍ തീ​രു​മാ​ന​മെ​ടു​ക്ക​ണ​മെ​ന്നു ഗ​വ​ണ്‍​മെ​ന്‍റ് ശ​ഠി​ക്കും. വി​വാ​ദ​വി​ഷ​യ​ങ്ങ​ള്‍ ക​മ്മി​റ്റി​ക്കു വി​ട്ട് തീ​രു​മാ​നം നീ​ട്ടാ​ന്‍ പ​റ്റി​ല്ലെ​ന്നാ​ണു സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ വാ​ദം.

ആ​രാ​ണ് യ​ജ​മാ​ന​ന്‍ എ​ന്നു കാ​ണി​ച്ചു​കൊ​ടു​ക്കാ​ന്‍ ഉ​റ​ച്ചു​ത​ന്നെ​യാ​ണു ഗ​വ​ണ്‍​മെ​ന്‍റും ധ​ന​മ​ന്ത്രാ​ല​യ​വും. റി​സ​ര്‍​വ് ബാ​ങ്കി​ന്‍റെ ഡ​യ​റ​ക്‌​ട​ര്‍ ​ബോ​ര്‍​ഡി​നെ ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ചാ​കും ഇ​തു ന​ട​ത്തു​ക. 18 അം​ഗ ഡ​യ​റ​ക്‌​ട​ര്‍​ ബോ​ര്‍​ഡി​ല്‍ ര​ണ്ടു സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ പ്ര​തി​നി​ധി​ക​ള്‍​ക്കു വോ​ട്ട​വ​കാ​ശ​മി​ല്ല. സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ നോ​മി​നേ​റ്റ് ചെ​യ്ത 11 പേ​ര്‍​ക്ക് വോ​ട്ട​വ​കാ​ശ​മു​ണ്ട്. റി​സ​ര്‍​വ് ബാ​ങ്ക് ഗ​വ​ര്‍​ണ​റും നാ​ലു ഡെ​പ്യൂ​ട്ടി ഗ​വ​ര്‍​ണ​ര്‍​മാ​രു​മാ​ണ് മ​റ്റം​ഗ​ങ്ങ​ള്‍.

ഗ​വ​ണ്‍​മെ​ന്‍റ് നോ​മി​നി​മാ​രി​ല്‍ ന​ല്ല​പ​ങ്ക് സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ നി​ല​പാ​ടി​നോ​ട് യോ​ജി​ക്കു​മെ​ന്ന പ്ര​തീ​ക്ഷ​യി​ലാ​ണ് സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍. ഓ​ഗ​സ്റ്റി​ല്‍ നോ​മി​നേ​റ്റ് ചെ​യ്യ​പ്പെ​ട്ട സം​ഘ​പ​രി​വാ​ര്‍ നേ​താ​വ് എ​സ്.​ ഗു​രു​മൂ​ര്‍​ത്തി​യും എ​സ്.​കെ. ​മ​റാ​ഠെ​യും ഗ​വ​ര്‍​ണ​റു​ടെ നി​ല​പാ​ടു​ക​ളെ തു​റ​ന്ന് എ​തി​ര്‍​ക്കു​ന്ന​വ​രാ​ണ്. സ്വ​ദേ​ശി ജാ​ഗ​ര​ണ്‍ മ​ഞ്ച് ക​ണ്‍​വീ​ന​റാ​യ ഗു​രു​മൂ​ര്‍​ത്തി സ​മൂ​ഹ​മാ​ധ്യ​മ​ങ്ങ​ളി​ലൂ​ടെ ഗ​വ​ര്‍​ണ​റെ പ​ല​വ​ട്ടം വി​മ​ര്‍​ശി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്. റി​സ​ര്‍​വ് ബാ​ങ്കി​ന്‍റെ സ്വ​യം​ഭ​ര​ണ​ത്തി​ല്‍ കൈ​ക​ട​ത്താ​നു​ള്ള സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ ശ്ര​മ​ത്തെ ഡെ​പ്യൂ​ട്ടി ഗ​വ​ര്‍​ണ​ര്‍ വി​ര​ല്‍ ആ​ചാ​ര്യ വി​മ​ര്‍​ശി​ച്ച​താ​ണ് ഇ​പ്പോ​ഴ​ത്തെ വി​വാ​ദ​ങ്ങ​ളു​ടെ തു​ട​ക്കം. മാ​സ​ങ്ങ​ളാ​യി ന​ട​ന്നു​വ​ന്ന ശീ​ത​സ​മ​രം ഇ​തോ​ടെ മ​റ​നീ​ക്കി പു​റ​ത്തു​വ​ന്നു.

ഗ​വ​ര്‍​ണ​റും ഡെ​പ്യൂ​ട്ടി ഗ​വ​ര്‍​ണ​ര്‍​മാ​രു​മ​ട​ങ്ങി​യ ബാ​ങ്ക് നേ​തൃ​ത്വം തീ​രു​മാ​ന​മെ​ടു​ത്തു ന​ട​പ്പാ​ക്കു​ന്ന​താ​ണ് റി​സ​ര്‍​വ് ബാ​ങ്കി​ലെ കീ​ഴ്‌​വ​ഴ​ക്കം. ബോ​ര്‍​ഡ് ഒ​രു ഉ​പ​ദേ​ശ​ക​സ​മി​തി​ പോ​ലെ​യാ​ണു പ്ര​വ​ര്‍​ത്തി​ച്ചി​ട്ടു​ള്ള​ത്.

ഗു​രു​മൂ​ര്‍​ത്തി പ​റ​യു​ന്ന​ത് ബോ​ര്‍​ഡ് ന​ല്​കു​ന്ന നി​ര്‍​ദേ​ശ​പ്ര​കാ​രം ഗ​വ​ര്‍​ണ​റും ഡെ​പ്യൂ​ട്ടി ഗ​വ​ര്‍​ണ​ര്‍​മാ​രും പ്ര​വ​ര്‍​ത്തി​ക്ക​ണ​മെ​ന്നാ​ണ്. അ​താ​യ​ത്, ബോ​ര്‍​ഡ് ആ​ക​ണം അ​ത്യു​ന്ന​ത സ​മി​തി.ബോ​ര്‍​ഡ് മു​ന്പി​ല്ലാ​ത്ത അ​ധി​കാ​ര​ങ്ങ​ള്‍ കൈ​യാ​ളാ​ന്‍ ശ്ര​മി​ക്കു​ന്ന​തി​നെ മു​ന്‍​ ഗ​വ​ര്‍​ണ​ര്‍ ഡോ. ​ര​ഘു​റാം രാ​ജ​ന്‍ ക​ഴി​ഞ്ഞ​ദി​വ​സം വി​മ​ര്‍​ശി​ച്ചി​രു​ന്നു. ഉ​പ​ദേ​ശ​ക​പ​ദ​വി​യി​ല്‍ ബോ​ര്‍​ഡ് തു​ട​ര​ണ​മെ​ന്ന് അ​ദ്ദേ​ഹം പ​റ​യു​ന്നു.

എ​ന്നാ​ല്‍, വി​മ​ര്‍​ശ​ന​ങ്ങ​ളും എ​തി​ര്‍​പ്പു​ക​ളും പ​രി​ഗ​ണി​ക്കേ​ണ്ട​തി​ല്ലെ​ന്നാ​ണു ഗ​വ​ണ്‍​മെ​ന്‍റ് നി​ല​പാ​ട്. ഗ​വ​ര്‍​ണ​ര്‍ ഉ​ര്‍​ജി​ത് പ​ട്ടേ​ല്‍ രാ​ജി​വ​യ്ക്കു​മെ​ന്നു​ വ​ന്നാ​ല്‍​പോ​ലും വി​ട്ടു​വീ​ഴ്ച വേ​ണ്ടെ​ന്നാ​ണ് സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ കാ​ഴ്ച​പ്പാ​ട്. ഗ​വ​ര്‍​ണ​ര്‍ രാ​ജി​വ​ച്ചാ​ല്‍ ക​ന്പോ​ള​ങ്ങ​ളി​ല്‍ വ​ലി​യ കോ​ളി​ള​ക്കം ഉ​ണ്ടാ​കു​മെ​ന്നു പ​ല​രും മു​ന്ന​റി​യി​പ്പ് ന​ല്​കി​യി​ട്ടു​ണ്ട്.

സ​ര്‍​ക്കാ​രി​ന്‍റെ ക​മ്മി കു​റ​യ്ക്കാ​നും പൊ​തു​മേ​ഖ​ലാ ബാ​ങ്കു​ക​ള്‍​ക്കു മൂ​ല​ധ​നം നല്​കാ​നും റി​സ​ര്‍​വ് ബാ​ങ്കി​ന്‍റെ മി​ച്ച​ധ​ന​ത്തി​ല്‍ ക​ണ്ണു​വ​ച്ചി​രി​ക്കു​ക​യാ​ണു കേ​ന്ദ്രം. 3.6 ല​ക്ഷം കോ​ടി രൂ​പ​യാ​ണ് റി​സ​ര്‍​വ് ബാ​ങ്കി​ല്‍​നി​ന്ന് ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ടു​ന്ന​ത്. മൊ​ത്തം മി​ച്ച​ധ​ന​ത്തി​ന്‍റെ മൂ​ന്നി​ലൊ​ന്നി​ല്‍ കൂ​ടു​ത​ല്‍ ​വ​രും ഇ​ത്. ഈ ​തു​ക സ​ര്‍​ക്കാ​രി​നു ന​ല്കി​യാ​ല്‍ അ​ടി​യ​ന്ത​ര​ ഘ​ട്ട​ങ്ങ​ളി​ല്‍ ഇ​ട​പെ​ടാ​ന്‍ റി​സ​ര്‍​വ് ബാ​ങ്കി​നു ക​ഴി​യാ​തെ​പോ​കു​മെ​ന്നും റി​സ​ര്‍​വ് ബാ​ങ്കി​ന്‍റെ റേ​റ്റിം​ഗ് താ​ഴു​മെ​ന്നും നി​രീ​ക്ഷ​ക​ര്‍ ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടു​ന്നു.

ഗ​വ​ണ്‍​മെ​ന്‍റ് ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ടു​ന്ന​ത്

1. റി​സ​ര്‍​വ് ബാ​ങ്കി​ന്‍റെ മി​ച്ച​ത്തി​ല്‍​നി​ന്ന് കൂ​ടു​ത​ല്‍ തു​ക കേ​ന്ദ്ര​ത്തി​നു ന​ല്​കു​ക. 3.6 ല​ക്ഷം കോ​ടി​രൂ​പ​യാ​ണ് ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ടു​ന്ന​ത്.
2.മ്യൂ​ച്വ​ല്‍​ ഫ​ണ്ടു​ക​ള്‍, ബാ​ങ്കി​ത​ര ധ​ന​കാ​ര്യ ക​ന്പ​നി​ക​ള്‍, ഭ​വ​ന​വാ​യ്പാ ക​ന്പ​നി​ക​ള്‍ എ​ന്നി​വ​യ്ക്കു റി​സ​ര്‍​വ് ബാ​ങ്ക് പ്ര​ത്യേ​ക വാ​യ്പാ​സം​വി​ധാ​നം ഉ​ണ്ടാ​ക്കു​ക.
3. വാ​ണി​ജ്യ​ബാ​ങ്കു​ക​ളെ വി​ദേ​ശ​ത്തു​നി​ന്ന് 3000 കോ​ടി ഡോ​ള​ര്‍ വാ​യ്പ​യെ​ടു​ക്കാ​ന്‍ അ​നു​വ​ദി​ക്കു​ക.
4. ക​ന്പ​നി ക​ട​പ​ത്ര​ങ്ങ​ളി​ലെ വി​ദേ​ശ​നി​ക്ഷേ​പ വ്യ​വ​സ്ഥ​ക​ള്‍ ല​ഘൂ​ക​രി​ക്കു​ക.
5. ബാ​ങ്കു​ക​ളു​ടെ മൂ​ല​ധ​ന പ​ര്യാ​പ്ത​താ വ്യ​വ​സ്ഥ​ക​ള്‍ ല​ഘൂ​ക​രി​ക്കു​ക.
6. കി​ട്ടാ​ക്ക​ടം വ​ര്‍​ധി​ച്ച​തി​നു പ്രോം​പ്റ്റ് ക​റ​ക്‌​ടീ​വ് ആ​ക്‌​ഷ​നി​ലാ​ക്ക​പ്പെ​ട്ട ബാ​ങ്കു​ക​ളോ​ട് ഉ​ദാ​ര നി​ല​പാ​ട് എ​ടു​ക്കു​ക.
7. ചെ​റു​കി​ട വ്യ​വ​സാ​യ​ങ്ങ​ള്‍​ക്കു​ള്ള വാ​യ്പ​യ്ക്കു വേ​ണ്ട ക​രു​ത​ല്‍ കു​റ​യ്ക്കു​ക. ക​ട​ങ്ങ​ള്‍​ക്കു കാ​ലാ​വ​ധി നീ​ട്ടി​ന​ല്​കു​ക.

റി​സ​ര്‍​വ് ബാ​ങ്ക് ഡ​യ​റ​ക്‌​ട​ര്‍​ ബോ​ര്‍​ഡ് അം​ഗ​ങ്ങ​ള്‍

1. റി​സ​ര്‍​വ് ബാ​ങ്ക് ഗ​വ​ര്‍​ണ​ര്‍.
2. ഡെ​പ്യൂ​ട്ടി ഗ​വ​ര്‍​ണ​ര്‍​മാ​ര്‍ 4.
3. ധ​ന​മ​ന്ത്രാ​ല​യ​ത്തി​ലെ സാ​ന്പ​ത്തി​ക​കാ​ര്യ സെ​ക്ര​ട്ട​റി സു​ഭാ​ഷ്ച​ന്ദ്ര ഗാ​ര്‍​ഗ്, ധ​ന​കാ​ര്യ സേ​വ​ന സെ​ക്ര​ട്ട​റി രാ​ജീ​വ്കു​മാ​ര്‍ (ഇ​വ​ര്‍​ക്ക് വോ​ട്ട​വ​കാ​ശ​മി​ല്ല).
4. സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ നോ​മി​നേ​റ്റ് ചെ​യ്ത​വ​ര്‍.
1. ടാ​റ്റാ സ​ണ്‍​സ് ചെ​യ​ര്‍​മാ​ന്‍ എ​ന്‍. ച​ന്ദ്ര​ശേ​ഖ​ര​ന്‍.
2. മ​ഹീ​ന്ദ്ര ആ​ന്‍​ഡ് മ​ഹീ​ന്ദ്ര​യു​ടെ മു​ന്‍ ഫി​നാ​ന്‍​സ് മേ​ധാ​വി ബി.​എ​ന്‍.​ദോ​ഷി.
3. ഗു​ജ​റാ​ത്ത് മു​ന്‍ ചീ​ഫ് സെ​ക്ര​ട്ട​റി സു​ധീ​ര്‍ മ​ങ്ക​ദ്.
4. ധ​ന​ശാ​സ്ത്ര​ജ്ഞ​ന്‍ അ​ശോ​ക് ഗു​ലാ​ത്തി.
5. റി​ക്രൂ​ട്ട്മെ​ന്‍റ് ക​ണ്‍​സ​ള്‍​ട്ട​ന്‍​സി​യാ​യ ടീം ​ലീ​സി​ന്‍റെ ചെ​യ​ര്‍​മാ​ന്‍ മ​നീ​ഷ് സ​ഭ​ര്‍​വാ​ള്‍.
6. സ​ണ്‍ ഫാ​ര്‍​മ മാ​നേ​ജിം​ഗ് ഡ​യ​റ​ക്‌​ട​ര്‍ ദി​ലീ​പ് ഷം​ഘ്‌​വി.
7. മു​ന്‍ ഐ​എ​എ​സ് ഓ​ഫീ​സ​ര്‍ പി.​കെ.​മൊ​ഹ​ന്തി.
8. രേ​വ​തി അ​യ്യ​ര്‍ (ഇ​ന്ത്യ​ന്‍ ഓ​ഡി​റ്റ് ആ​ന്‍​ഡ് അ​ക്കൗ​ണ്ട്സ് സ​ര്‍​വീ​സി​ല്‍​നി​ന്നു റി​ട്ട​യ​ര്‍ ചെ​യ്തു).
9. പ്ര​ഫ. സ​ച്ചി​ന്‍ ച​തു​ര്‍​വേ​ദി (റി​സ​ര്‍​ച്ച്‌ ആ​ന്‍​ഡ് ഇ​ന്‍​ഫ​ര്‍​മേ​ഷ​ന്‍ സി​സ്റ്റം ഫോ​ര്‍ ഡ​വ​ല​പ്പിം​ഗ് ക​ണ്‍​ട്രീ​സ് ഡ​യ​റ​ക്‌​ട​ര്‍ ജ​ന​റ​ല്‍).
10. എ​സ്.​ഗു​രു​മൂ​ര്‍​ത്തി (സ്വ​ദേ​ശി ജാ​ഗ​ര​ണ്‍ മ​ഞ്ച് ക​ണ്‍​വീ​ന​ര്‍).
11. എ​സ്.​കെ.​മ​റാ​ഠെ (സ​ഹ​ക​ര​ണ​മേ​ഖ​ല).

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.